Thời hạn của các loại bằng lái xe bao nhiêu năm?

Tư vấn luật

Thời hạn của các loại bằng lái xe bao nhiêu năm?

(PLO) - Có được tấm bằng lái xe gắn máy, xe ô tô nhưng vẫn có nhiều người không biết được thời hạn bằng lái của mình được cấp trong bao nhiêu năm?

Bản tin liên quan

Theo Điều 25 Thông tư số 58/2015/TT-BGTVT quy định về đào tạo, sát hạch, cấp giấy phép lái xe cơ giới đường bộ, có quy định về thời hạn giấy phép lái xe như sau:
- Giấy phép lái xe hạng A1, A2, A3 không có thời hạn.
- Giấy phép lái xe hạng B1 có thời hạn đến khi người lái xe đủ 55 tuổi đối với nữ và đủ 60 tuổi đối với nam; trường hợp người lái xe trên 45 tuổi đối với nữ và trên 50 tuổi đối với nam thì giấy phép lái xe được cấp có thời hạn 10 năm, kể từ ngày cấp.
- Giấy phép lái xe hạng A4, B2 có thời hạn 10 năm, kể từ ngày cấp.
- Giấy phép lái xe hạng C, D, E, FB2, FC, FD, FE có thời hạn 05 năm, kể từ ngày cấp.

BÌNH LUẬN

BẠN CÓ THỂ QUAN TÂM